วันที่ 5 มกราคม 2565 พระเทพวัชรเมธี, ผศ.ดร. อธิการบดี มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย เป็นประธานในการประชุมผู้บริหาร มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย ครั้งที่ 1 ประจำปี 2566 โดยมีผู้บริหารระดับ รองอธิการบดี ผู้ช่วยอธิการบดี ผู้อำนวยการ ทั้งส่วนกลาง วิทยาเขต และวิทยาลัย เพื่อเสริมสร้างวัฒนธรรม No Gift Policy ภายในองค์กร
ในการประชุมครั้งนี้ อธิการบดี ได้มอบนโยบาย ถ่ายทอดองค์ความรู้ และเสริมสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับนโยบาย No Gift Policy ตามที่ได้มีประกาศมหาวิทยาลัย เรื่อง นโยบายงดให้และรับของขวัญหรือของกำนัลจากการปฏิบัติหน้าที่ (No Gift Policy) ประจำปีงบประมาณ 2566 ซึ่งให้ทุกส่วนงานถือปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด และให้มีการดำเนินโครงการรณรงค์งดให้และรับของขวัญหรือของกำนัล ทั้งในส่วนกลาง วิทยาเขต และวิทยาลัยต่อไป
![](https://www.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/S__105341005-1024x768.jpg)
![](https://www.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/S__105341012-1024x768.jpg)
![](https://www.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/messageImage_1672887077996-1024x576.jpg)
![](https://www.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/messageImage_1672888009328-1024x576.jpg)
![](https://www.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/messageImage_1672888217828-1024x576.jpg)
![](https://www.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/S__7659546-1024x704.jpg)